AFOCON
Hotline: 04 62.813.416 Giỏ hàng (0)
  
iphone 4
iphone 5
iphone
iphone 5
iphone
160x80-1
160x80-1
160x80-1
160x80-1
160x80-1
160x80-1
160x80-1
iphone 5
iphone
iphone 5

CV 1800/TCT-CS NGÀY 24 THÁNG 05 NĂM 2012

Trả lời công văn số 75/CT-AC ngày 12/01/2012 về việc xử phạt vi phạm về sử dụng hóa đơn bất hợp pháp hóa đơn trong khi bị đình chỉ sử dụng hóa đơn, Tổng cục Thuế có ý kiến như sau:

Trả lời công văn số 75/CT-AC ngày 12/01/2012 về việc xử phạt vi phạm về sử dụng hóa đơn bất hợp pháp hóa đơn trong khi bị đình chỉ sử dụng hóa đơn, Tổng cục Thuế có ý kiến như sau:

Trường hợp Công ty nợ thuế và bị cơ quan thuế áp dụng biện pháp đình chỉ sử dụng hóa đơn thì các hóa đơn đã xuất trong thời gian bị đình chỉ sử dụng hóa đơn có gắn với nghiệp vụ kinh tế phát sinh (có thực việc mua bán hàng hóa, cung ứng dịch vụ, có đầy đủ chứng từ thanh toán theo quy định, hóa đơn có giá trị trên 20 triệu phải thanh toán qua ngân hàng ) thì Công ty bị xử phạt theo quy định tại khoản 7, Điều 33 Nghị định số 51/2010/NĐ-CP theo hành vi lập hóa đơn bất hợp pháp ( Phạt tiền từ 12.000.000 đồng đến 60.000.000 đồng ).

( Nguồn : )
Gửi thảo luận:
Họ và tên:     Địa chỉ email:
Mã kiểm tra:  
© 2010 - 2011 BẢN QUYỀN THUỘC VỀ CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN AFO
Địa chỉ: P.509 tòa nhà N03, khu đô thị Dịch Vọng, đường Trần Quý Kiên, Q.Cầu Giấy, Hà Nội
Điện thoại: 04 -62 813 416 - Fax: 04. 62 83 19 04 - Email: tapchithue@afo.edu.vn