AFOCON
Hotline: 04 62.813.416 Giỏ hàng (0)
  
iphone 4
iphone 5
iphone
iphone 5
iphone
160x80-1
160x80-1
160x80-1
160x80-1
160x80-1
160x80-1
160x80-1
iphone 5
iphone
iphone 5

Từ năm 2014, hàng hóa và dịch vụ hưởng thuế GTGT 0% phải lập thêm Bảng kê 01-3/GTGT

Ngày 25 tháng 02 năm 2014, Cục thuế thành phố Hồ Chí Minh đã ban hành Công văn số 1172/CT-TTHT về việc kê khai thuế giá trị gia tăng.
·      Theo quy định tại khoản 3b Điều 11, Thông tư số 156/2013/TT-BTC, đối với hàng hóa, dịch vụ được áp dụng thuế suất GTGT 0%, kể từ ngày 01 tháng 01 năm 2014, hồ sơ kê khai thuế phải có thêm Bảng kê mẫu số 01-3/GTGT ban hành kèm theo Thông tư số 156/2013/TT-BTC.

·       Bảng kê ghi đầy đủ các chỉ tiêu: hợp đồng xuất khẩu, hóa đơn xuất khẩu (kể cả hóa đơn GTGT lập cho các trường hợp được coi như xuất khẩu) và chứng từ thanh toán qua ngân hàng.

·        Nếu thanh toán chậm trả thì chỉ tiêu chứng từ thanh toán qua ngân hàng bỏ trống nhưng phải ghi thời hạn thanh toán tại chỉ tiêu “ghi chú”.

( Nguồn : )
Gửi thảo luận:
Họ và tên:     Địa chỉ email:
Mã kiểm tra:  
CÁC TIN KHÁC:
Một số thiết bị y tế chuyên dùng được hưởng thuế GTGT 5% (13/5/2014)
Gia hạn thời gian đăng ký phương pháp kê khai thuế GTGT trước ngày 15 tháng 03 năm 2014 (13/5/2014)
Vẫn bình đẳng dù doanh nghiệp không được khấu trừ thuế (13/5/2014)
Doanh thu từ 1 tỷ đồng/năm trở lên mới được áp dụng phương pháp khấu trừ thuế (13/5/2014)
Hướng dẫn khấu trừ thuế GTGT đầu vào của TSCĐ (13/5/2014)
© 2010 - 2011 BẢN QUYỀN THUỘC VỀ CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN AFO
Địa chỉ: P.509 tòa nhà N03, khu đô thị Dịch Vọng, đường Trần Quý Kiên, Q.Cầu Giấy, Hà Nội
Điện thoại: 04 -62 813 416 - Fax: 04. 62 83 19 04 - Email: tapchithue@afo.edu.vn